Mô tả
INVT GD20-030G-4 là model biến tần công suất lớn thuộc dòng Goodrive 20 của INVT, thiết kế dành riêng cho các ứng dụng công nghiệp tải nặng, hoạt động với nguồn 3 pha 380V, công suất 30kW (40HP). Thiết bị mang đến khả năng điều khiển tốc độ động cơ mạnh mẽ, ổn định, đồng thời giúp tối ưu hóa năng lượng và kéo dài tuổi thọ động cơ.

Thông số kỹ thuật INVT GD20-030G-4
| Thông số | Chi tiết |
|---|---|
| Mã sản phẩm | GD20-030G-4 |
| Công suất | 30kW (40HP) |
| Nguồn điện vào | 3 pha 380V ±15% |
| Nguồn điện ra | 3 pha 380V |
| Tần số ngõ ra | 0 – 400Hz |
| Kiểu điều khiển | V/F, Sensorless Vector |
| Giao tiếp | RS485 – Modbus RTU |
| Tích hợp | PID, điều khiển đa cấp tốc độ, khởi động mềm, thắng hãm DC |
| Bảo vệ | Quá dòng, quá áp, quá nhiệt, mất pha, ngắn mạch |
| Môi trường làm việc | -10°C ~ 50°C, chống bụi, chống ẩm tốt |
Ưu điểm nổi bật
Điều khiển tốc độ động cơ tải nặng ổn định – chính xác – tiết kiệm điện
Tích hợp sẵn giao tiếp Modbus RS485, dễ kết nối với hệ thống tự động hóa
Thiết kế chắc chắn, chịu tải cao, phù hợp môi trường công nghiệp
Tích hợp nhiều tính năng bảo vệ giúp kéo dài tuổi thọ biến tần & động cơ
Lắp đặt đơn giản, bảo trì dễ dàng
Ứng dụng tiêu biểu
Biến tần INVT GD20-030G-4 thường được sử dụng cho:
Máy nghiền công nghiệp, máy trộn bê tông, máy cán thép
Hệ thống bơm lớn, máy nén khí công suất cao
Băng tải dài – tải nặng, hệ thống vận chuyển trong nhà máy
Quạt công nghiệp, HVAC quy mô lớn
Dây chuyền tự động hóa ngành xi măng, hóa chất, thực phẩm, dệt may
Mua biến tần GD20-030G-4 chính hãng ở đâu?
Chúng tôi chuyên phân phối biến tần INVT chính hãng, đầy đủ CO/CQ, hỗ trợ kỹ thuật tận nơi, giá tốt cho đại lý và dự án.
📲 Gọi ngay để được tư vấn và nhận báo giá ưu đãi!
Only logged in customers who have purchased this product may leave a review.
FUJI ELECTRIC
CHAER
HIVERO
IDEC
ILEC
INVT
OMRON